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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI YA MAJISAFI NZUGUNI
PHASE |

1 Mradi wa Nzuguni Phase |

1.1 Lengo la Mradi

Kuboresha huduma ya usambazaji Maji katika Mji wa Dodoma kwa kuongeza uzalishaji
wa maji kutoka lita 68,600,000 hadi 76,000,000 kwa siku, sawa na ongezeko la asilimia
11.7 kwa siku.

1.2 Hatua za Utekelezaji

Mpaka sasa mradi umefikia asilimia 96%. DUWASA inatekeleza ujenzi wa mradi huu
kwa kutumia wazabuni saba (7) ambao ni; Tanesco, Tanelec Limited Arusha, Master
Drilling and Exploration Ltd, Help Desk Ltd, Davis & Shitriff Ltd, Judex Contractors
na Tanzania Steel Pipes. Kazi zinazofanyika ni pamoja na uchimbaji na uendelezaji wa
visima vinne (04), ununuzi wa transformer sita, ujenzi wa mtandao wa kusafirisha na
kusambaza maji wenye takribani kilomita 7, ujenzi wa matenki mawili yenye jumla ya
ujazo wa lita 3,500,000, ujezi wa vibanda vya kuendeshea pampu, ujenzi wa ofisi ya
mradi, usimikaji wa pampu za kusukuma maji, ujenzi wa miundombinu ya umeme, ujenzi
wa fire hydrants, upandaji wa miti, pamoja na ufungaji mfumo wa kompyuta wa SCADA
utakaofanya mfumo huu uweze kujiendesha wenyewe. Mradi upo hatua ya mwisho wa
umaliziaji wa kazi ndogondogo(snags) kama ujenzi wa fensi kwenye majengo na matenki,
ujenzi wa mnara wa kuwekea mfumo wa kutibu maji (chroline dosing tower) pamoja na
marekebisho madogomadogo.

1.3 Gharama za Mradi

Mradi huu una jumla ya mikataba saba (7) yenye thamani ya Tsh. 4,391,901,658.77
Fedha zote za kutekeleza mradi huu zinatolewa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania kupitia mapato yake ya ndani. Hadi sasa kiasi cha Tsh. 3,101,221,461.56
kimelipwa kwa wakandarasi wote, sawa na asilimia 71.

1.4 Muda wa mradi

Mradi huu unatekelezwa kwa kipindi cha miezi sita kutoka tarehe ya kusaini mkataba
na kupokea malipo ya awali. Mradi ulianza tarehe 7/2/2023 na ulitegemea kukamilika
tarehe 7/8/2023, lakini kutokana na changamoto ya kuchelewa kwa malipo ya awali
pamoja na kazi za nyongeza, mradi unatarajiwa kukamilika tarehe 15/01/2024

1.5 Faida/Mafanikio ya Mradi

Mradi huu unalenga kuhudumia watu wapatao 75,968 katika eneo la Nzuguni, na
baadhi ya maeneo jirani ya Kisasa, llazo na Swaswa. Baada ya kukamilika kwa
mradi huu uzalishaji wa maji utaongezeka kutoka wastani wa 50% hadi 61.7% ya
mahitaji kwa siku.

1.6 Changamoto za Mradi

Kutokuendelea kwa kazi kutokana na malipo ya wakandarasi kuchelewa. Mpaka sasa
wakandarasi wanadai hati za malipo zenye jumla ya Tsh. 1,938,013,594.88 kama
inalivyochanganuliwa hapa chini.
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No.

Jina la Mkataba

Mzabuni/
Mkandara
Si

Gharama za
Mkataba (Tsh.)

Kiasi
Kilichopokelewa
(Tsh.)

Kiasi kilicholipwa
(Tsh.)

Kiasi Kilichobaki
(Tsh.)

Supply and
Installation of 500m3
and 3000m3
Galvanized Steel
Water Tanks, to be
used as Sump and
Storage Tank at
Nzuguni Water
Project-Dodoma

Helpdesk
Engineeri
ng
Tanzania
Limited

1,739,552,272.94

521,865,681.88

971,865,681.88

1,217,686,591.06

Supply of Steel Pipes
and  Fittings  for
Nzuguni Water
Project-Dodoma

Tanzania
Steel
Pipes
Limited

1,164,844,943.95

1,026,399,967.23

1,026,399,967.23

138,444,976.72

Supply and
Installation of
Submersible Pumps,
Chlorine Dosing and
SCADA System for
Automatic Operation
for Nzuguni Water
Project - Dodoma

Davis
&Shirtliff
(M
Limited

696,777,481.28

487,744,236.89

487,744,236.89

209,033,244.39

Construction of
Water Supply project
at Nzuguni Area.

Judex
Contracto
rs Limited

477,986,000

105,137,217.29

297,206,560.00

372,848,782.71

Supply of
Transformers

Tanelec
Limited
Arusha

93,225,560.00

93,225,560.00

93,225,560.00

Drilling of 5
Boreholes at Nzuguni

Master
Drilling

219,515,400.60

219,515,400.60

219,515,400.60

Connection of
Electricity to Nzuguni

Tanesco

5,264,054.96

5,264,054.96

5,264,054.96

Jumla

4,397,165,713.73

2,459,152,118.85

3,101,221,461.56

1,938,013,594.88

2 HITIMISHO

DUWASA inaishukuru Serikali ya awamu ya Sita (6) kupitia Wizara ya Maji kwa kuendelea
kuipa kipaumbele Dodoma hususani DUWASA katika kutatua changamoto za upatikanaji
wa maji Mjini Dodoma.
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